Welcome, Guest. Please login or register.
ยินดีตอนรับ ทุกท่านเข้าสู่เว็บบอร์ดใหม่ แต่หน้าเก่าของชาว E39

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านติดตั้งแก็ส สำหรับ E39 ดีๆ ไม่มีปัญหา ด้วยครับ  (อ่าน 3931 ครั้ง)

pie450

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี : 0
    • www.p-lights.com
 (:8x:)

สวัสดีครับ รบกวนพี่ๆ  แนะนำ ร้านติดตั้งแก็ส สำหรับ E39 ด้วยครับ 

เพื่อเป็นแนวทางให้ ชาว E39 

ยี่ห้อหัวฉีด  ยี่ห้อแก็ส  ร้านที่ติดตั้ง  ราคา  ชนิดที่ติดตั้ง   ปัญหาในการใช้งาน  รีวิว เพื่อให้เพื่อนสมาชิกได้ เก็บข้อมูลเป็นแนวทาง  ด้วยครับ

(:9x:) (:9x:) (:9x:)

(:19x:) (:19x:) (:19x:)

Ake2929

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี : 1
ของผม 523i Executive 2001 ติดตั้งชุด
AC 300 Plus + หัวฉีด Hana + ถังโดนัท Energy Reform (POLAND) 57 ลิตร
ติดตั้งกับคุณโจ Army 2 Service รวมค่าใช้จ่ายประมาณ 43,000 บาท (ชุดมาตรฐานน่าจะประมาณ 36,000-37,000บาท แต่ผมอัพเกรดหัวฉีดกับถัง)
ใช้มาประมาณ 1 ปีได้ละ ไม่เคยมีปัญหา ติดตั้งเสร็จ จบ ไม่ต้องจูนซ้ำ

แนะนำเลยครับ  (:8x:)

pie450

• Newbie
  • *
    • www.p-lights.com
ไปติดมาแล้วครับ  สรุปได้ ที่ ไบแก๊ซ สาย สอง  ทิ้งรถไป สองวัน   

สามารถจูนเองได้ ด้วย หากใครอยาก สนุก  ครับ  อัตรา สิ้นเปลือง จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ  (:22x:)

kittysario0

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี : 3
 (:19x:)รบกวนสอบถามอัตราการสิ้นเปลืองหน่อยครับ ของผมหัวฉีดBRC เติม500บาทวิ่งได้305โลครับ
ตกประมานโลละ1.6บาท ครับของพี่ๆเท่าไรกันบ้างครับ เครื่องเดิม523i

leo yip

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี : 1
อย่าบอกว่าโลละกี่บาทเพราะราคาแกสไม่เท่ากัน ต้อง บอกว่าของใคร วิ่งในเมืองได้กี่โลลิตร นอกเมืองกี่โลลิตร ครับ แล้วเปรียบเทียบกับการวิ่งด้วยน้ำมัน โดยเทียบกับรถตัวเองว่าออกมาเท่ากันหรือเปล่า ถ้าต่างกันเยอะก็ต้องจูนกันใหม่

ส่วนยี่ห้อ เนื่องจากรถยุโรปยุ่งยากอยู่แล้วดังนั้นควรใช้ยี่ห้อตลาดๆ ราคาถูก คุณภาพรับได้ ที่ไหนก็มีอาหลั่ยขาย จูนเองก็ง่าย อุปกรณ์สลับกันใช้ได้ ช่างที่ไหนก็ติดได้ รู้จัก อยากทำเองก็ได้ เทียบกับรถเหมือนโตโยต้า ก็ มีดังนี้ AC, AG, BSM, AUTOGAS ITALY

ส่วนร้านก็เอาร้านที่เคยติด e39 มาเยอะมากๆ รถจะได้ไม่ช้ำเพราะรื้อจนชำนาญแล้ว

Dowdannapa

• Newbie
  • *
คำตอบมากแล้วครับผม

krirk

• Newbie
  • *
  • มิตรภาพและความจริงใจต้องใช้คู่กัน
ผมติดร้านที่อยู่ตรงข้ามอู่ bm ดอนเมือง ใกล้สนามกีฬาธูปะเตมีย์ ติดมาตั้งแต่ ปี53 แล้ว ไม่มีปัญหาพรุ่งนี้ว่าจะไปเปลี่ยนหม้อต้มครับมันน่าจะรั่ว เพื่อนๆ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมโทรสอบถามได้นะครับ 0854854255 (เป็นข้อมูลนะครับไม่มีส่วนได้เสียใดๆ เข้ามาเพื่อศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมและให้ข้อมูลเพิ่มเติมกับคนอื่นๆด้วยครับ) (:19x:)
Outletstockshop แหล่งรวมเสื้อผ้าส่งออก

chirawat

• Newbie
  • *
มาเก็บข้อมูล  (:18x:)

Pannato_brook

• Newbie
  • *
Re: แนะนำร้านติดตั้งแก็ส สำหรับ E39 ดีๆ ไม่มีปัญหา ด้วยครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 07:57:32 PM »
จขกท. สงสัยจะขับสนุก ขับเพลินไปละ

ได้อัตราสิ้นเปลืองเท่าไหร่ มีปัญหาในการใช้งานอย่างไรบ้างมั้ยครับ มาเก็บข้อมูลครับ