Welcome, Guest. Please login or register.
ยินดีตอนรับ ทุกท่านเข้าสู่เว็บบอร์ดใหม่ แต่หน้าเก่าของชาว E39

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้รีโมท ล๊อครถไม่ได้ครับ  (อ่าน 5439 ครั้ง)

taezasutteen

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี : 1
ใช้รีโมท ล๊อครถไม่ได้ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 07:29:19 PM »

ไปหาช่าง ช่างบอก ตัวนี้ เสียกระจกมองหลัง ใช้ได้ปกติ แต่ผมกลัวว่าไม่ได้เสียที่ตัวนนี้ ช่าง บอก 9000  แต่ผมหาได้ 1100 กลัวซื้อมาจะใช้ไม่ได้ เลยอยากรู้ว่าใครพอมีให้ลองบ้างครับ (:16x:) (:16x:) (:16x:)

chanisa

• บุคคลทั่วไป
Re: ใช้รีโมท ล๊อครถไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:35:33 PM »
ที่รู้ว่าเสียเพราะเช็คด้วยGT1แล้วหรือเปล่า
ถ้าใช่ก็ใช่
ถ้ายังไม่ได้เช็คลองรีเซ็ทลูกกุญแจดูก่อนนะครับ
 (:19x:)

bank503

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 12:32:51 AM »
ของผมมีแต่เป็นสีขาว ไม่แน่ใจใช้ด้วยกันได้ไหม มาเอาไปลองได้ครับ ผมอยู่พระราม2 เดียวลงรูปให้ดูพรุ่งนี้
หน้าตาเหมือนกันต่างแค่สี

old bm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 09:26:44 AM »
ลองเซ็ตกุญแจรีโมทดูก่อนคับ....

old bm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 09:40:57 AM »
« เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:57:52 »การ Set Remote ให้ใช้ได้กับรถ (Initialize remote key)
1. เข้าไปนั่งในรถ ปิดประตุให้สนิท ไม่ต้อง Lock รถ
2. ให้เสียบกุญแจไปที่รูแล้วบิดสุด แต่ไม่ต้องถึงจุดสตาร์ทนะครับ อันนี้เมื่อบิดจนถึงจุดก่อนสตาร์ทแล้วให้นับ 1 2 3 แล้วบิดกลับ แล้วดึงกุญแจออกให้ไวเลยครับ
3. เอากุญแจรถไปจ่อไว้ที่ใต้กระจกมองหลังของรถ แล้วกดปุ่ม ปลดLock รถ ค้างไว้ ถ้าใครไม่มี LED ก็ไม่ต้องห่วงให้นับ 1 2 3 4 5 (ถ้ามี LED จะเห็นว่า LED จะกระพริบเร็วๆ)แล้วให้กด Lock 3 ครั้ง โดยที่ยังกดปุ่ม ปลดLock คาไว้อยู่ครับ
4. จากนั้นปล่อยปุ่มทั้งหมด รอประมาณ 2 วินาที จะสังเกตุว่า กลอนประตูมันทำงานเอง(ถ้ามี LED มันจะกระพริบช้าๆ)แล้วให้กด ปุ่ม Lock รถอีกครั้ง ตอนนี้รถจะต้อง Lock และกดปุ่มปลด Lock เป็นอันเสร็จพิธี ทีนี้ก็สามารถใช้กุญแจรีโมทได้ตามปกติแล้วครับ
5. ถ้ามีกุญแจสองดอกให้เอามาเรียงกันและทำสเตปที่ 3 ถึง 4 ต่อเนื่องกันทั้งสองดอกอย่าปล่อยให้ห่างกันนาน เพราะเดี๋ยวโค้ทรีโมทมันเปลี่ยนแล้วรีโมทตัวสองจะใช้ไม่ได้

หมายเหตุ (คัดลอกและปรับปรุงมาจากรุ่นพี่ E36 ซึ่งใช้ได้กับ 46เราครับ) ขั้นตอนตั้งแต่เริ่มบิดกุญแจ จนถึงขั้นตอนสุดท้ายนั้นจะต้องทำภายใน 30 วินาทีเท่านั้นนะครับ เพราะฉะนั้นเวลาทำไม่ต้องกลัวว่าจะเร็วไปครับ ซัดไปได้เลย ถ้าทำถูกก็จะโอเคเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 14:28:23 โดย X-talize » 
เฉาก๊วย
ที่มา http://www.e46thailand.com/index.php?topic=5998.0

bank503

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 10:36:58 AM »

มาเอาไปลองได้เลยครับตัวที่ผมนี้ใช้งานได้ปกติครับ

tuemtb

• Newbie
  • *
  • คะแนนความดี : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 06:51:29 PM »
ผมก็มีปัญหาครับ ปี99 โน้ตเดี่ยว อยากได้การแก้ไขช่วยแนะนำด้วย
ขอบคุณครับ

naymars

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 12:37:49 AM »
« เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:57:52 »การ Set Remote ให้ใช้ได้กับรถ (Initialize remote key)
1. เข้าไปนั่งในรถ ปิดประตุให้สนิท ไม่ต้อง Lock รถ
2. ให้เสียบกุญแจไปที่รูแล้วบิดสุด แต่ไม่ต้องถึงจุดสตาร์ทนะครับ อันนี้เมื่อบิดจนถึงจุดก่อนสตาร์ทแล้วให้นับ 1 2 3 แล้วบิดกลับ แล้วดึงกุญแจออกให้ไวเลยครับ
3. เอากุญแจรถไปจ่อไว้ที่ใต้กระจกมองหลังของรถ แล้วกดปุ่ม ปลดLock รถ ค้างไว้ ถ้าใครไม่มี LED ก็ไม่ต้องห่วงให้นับ 1 2 3 4 5 (ถ้ามี LED จะเห็นว่า LED จะกระพริบเร็วๆ)แล้วให้กด Lock 3 ครั้ง โดยที่ยังกดปุ่ม ปลดLock คาไว้อยู่ครับ
4. จากนั้นปล่อยปุ่มทั้งหมด รอประมาณ 2 วินาที จะสังเกตุว่า กลอนประตูมันทำงานเอง(ถ้ามี LED มันจะกระพริบช้าๆ)แล้วให้กด ปุ่ม Lock รถอีกครั้ง ตอนนี้รถจะต้อง Lock และกดปุ่มปลด Lock เป็นอันเสร็จพิธี ทีนี้ก็สามารถใช้กุญแจรีโมทได้ตามปกติแล้วครับ
5. ถ้ามีกุญแจสองดอกให้เอามาเรียงกันและทำสเตปที่ 3 ถึง 4 ต่อเนื่องกันทั้งสองดอกอย่าปล่อยให้ห่างกันนาน เพราะเดี๋ยวโค้ทรีโมทมันเปลี่ยนแล้วรีโมทตัวสองจะใช้ไม่ได้

หมายเหตุ (คัดลอกและปรับปรุงมาจากรุ่นพี่ E36 ซึ่งใช้ได้กับ 46เราครับ) ขั้นตอนตั้งแต่เริ่มบิดกุญแจ จนถึงขั้นตอนสุดท้ายนั้นจะต้องทำภายใน 30 วินาทีเท่านั้นนะครับ เพราะฉะนั้นเวลาทำไม่ต้องกลัวว่าจะเร็วไปครับ ซัดไปได้เลย ถ้าทำถูกก็จะโอเคเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 14:28:23 โดย X-talize » 
เฉาก๊วย
ที่มา http://www.e46thailand.com/index.php?topic=5998.0

ขอถามได้ไหมครับ ทำไมต้องชี้ไปที่กระจกหลังอะครับ แล้วถ้าเกิดเปลี่ยนกระจกมองหลังมา สามารถทำได้ไหมครับ พอดีเปลี่ยนมาเป็นแบบที่เป็นกล้องด้วครับ...ขอบคุณครับ

dewdew3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 03:37:19 PM »
ลองปรึกษาช่างดูเล่นไพ่บนมือถือ:d